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GAZETI LA SERIKALI Na. 577 la tarehe 11/8/2023 
 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 
(SURA YA 272) 

_____ 
 

AMRI 
_____ 

 
(Imetengenezwa chini ya Kifungu cha 29 (1) (d)) 

 
AMRI ZA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA DODOMA (“DODOMA WSSA”), YA YA MWAKA 2023 
 

Kichwa cha 
Agizo 

 1. Amri hiziI zitajulikana kama Amri za 
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji za Mamlaka ya 
Maji safi na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma 
WSSA”), ya Mwaka 2023. 

  
Marekebisho ya Bei  2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za 

Dodoma WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la 
Kwanza. 

  
Masharti  3. Bei zilizoidhinishwa katika Amri hii 

zitaambatana na masharti yafuatayo; 
 (a) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Septemba 

2023, Dodoma WSSA itawasilisha EWURA 
mpango wake wa biashara uliopitiwa upya 
kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na 
mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri 
hili; 

 (b) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Septemba 
2023, Dodoma WSSA itawasilisha EWURA 
mkataba wa huduma kwa mteja uliopitiwa 
upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na 
viwango vya huduma vilivyooneshwa 
kwenye mpango biashara; 

 (c) Dodoma WSSA, kwa kutumia mapato 
yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, 
itatekeleza miradi iliyoainishwa katika 
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Jedwali la Pili la Amri hili.  
 (d) Kabla ya kutoa ankara kwa mara ya kwanza 

kwa ajili ya matumizi ya bei na ada 
zilizoainishwa kwenye Amri hili, Dodoma 
WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA 
kuwa iliwaarifu wateja wake na kutoa elimu 
ya kutosha kwa wadau wake kama vile 
viongozi wa serikali na vyama vya siasa, 
viongozi wa dini, wateja wake na wadau 
wengine, kuhusu mabadiliko ya bei za 
huduma zake; 

 (e) Dodoma WSSA itafikia viashiria vya 
utendaji kama ilivyooneshwa kwenye 
Jedwali la Tatu; 

 (f) Dodoma WSSA kwa kila mwaka kama 
sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya 
mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa 
masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na 
kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya 
fedha yaliyoidhinishwa kama 
yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne; 

 (g) Katika kuhakikisha kunakuwepo na huduma 
endelevu ya maji hususan kipindi cha 
kiangazi, Dodoma WSSA inaelekezwa 
kuandaa na kutekeleza mpango wa kuvuna 
maji ya mvua; 

 (h) Ifikapo 30 June 2026 Dodoma WSSA 
itafanya ukaguzi wa utekelezaji wa Mpango 
wa biashara na Mkataba wa huduma kwa 
wateja wake kama inavyohitajika kwenye 
Kanuni za Utoaji Leseni na Ubora wa 
Huduma za Mwaka 2020 na kuwasilisha 
taarifa EWURA; na 

 (i) Dodoma WSSA itaendelea kuwasilisha 
EWURA taarifa zake za fedha na utendaji 
kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. 
Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika 
kufanya tathmini ya utendaji wa Dodoma 
WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine 
za majisafi na usafi wa mazingira na 
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uboreshaji wa huduma zake. 
  
TS.Na. 425  
la 2019  4. Amri hii inafuta Amri ya Mamlaka ya Maji 

Safi na Usafi wa Mazingira ya Kurekebisha Bei za 
Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira ya mwaka 
2019. 

  
_________ 

 
MAJEDWALI 

_________ 
 

 
 

__________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
___________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
 

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 
 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo) 
Kundi la Wateja Matumizi Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
    2022/23 2023/24 2024/25 2025/2

6 
Majumbani 
  
  

 Matumizi 1 (0-5) 1,170   
  
1,510 

  
  
1,650 

  
  
1,858 Matiumizi 2 (Juu 

ya 5) 
1,300 

Taasisi   1,620 1,880 2,050 2,316 

Biashara   1,660 1,930 2,100 2,373 
Viwanda   1,660 1,930 2,100 2,373 

Maghati   600 1,000 1,500 1,500 
Wateja 
Wakubwa 

  1,800 2,000 2,060 2,100 

Wastani Wa Bei   1,400 1,627 1,777 2,001 
 Watani wa Bei 
zilizokokotolew
a 

    1,628 1,774 2,001 

 
 
Jedwali Namba 1(b): Bei ya Sasa na Zilizoidhinishwa ya Uunganishaji Mpya wa Maji na Majitaka 

(Tshs /Maunganisho) 
Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 

  2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
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Majumbani Asilimia 20 ya 
Gharama za 
Maunganisho 

26,000 26,000 26,000 
Taasisi 26,000 26,000 26,000 

Biashara 26,000 26,000 26,000 
Viwanda 26,000 26,000 26,000 

 
 

Jedwali Namba 1(c): Bei ya Sasa ya na Zilizoidhinishwa ya Maunganisho  ya Maji (Tshs/ 
Maunganisho) 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
  2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
Majumbani 15,000 25,000 25,000 25,000 
Taasisi 15,000 30,000 30,000 30,000 
Biashara 15,000 30,000 30,000 30,000 
Viwanda 15,000 30,000 30,000 30,000 
Magati 15,000 30,000 30,000 30,000 

 
 

Jedwali Namba 1(d):  Bei za Maji Taka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Tshs/m3) 
Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
  2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
Majumbani Asilimia 40 ya 

Usambazaji 
Maji  (Metered 
Water) 

Asilimia 40 ya Usambazaji Maji  (Metered Water) 
Taasisi 
Biashara 
Viwanda 

 
Jedwali Namba 1(e): Bei za Sasa na  Zilizoidhinishwa za Kuondoa Majitaka  (Tshs/Safari 6m3) 

Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
  2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
Majumbani                               60,000  100,000 120,000 140,000 
Zisizo za Majumbani                               75,000  115,000 130,000 145,000 

 
 

Jedwali Namba 1(f): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kuondoa Maji Taka (Tshs/m3) 
Kundi la Wateja Bei ya Sasa Bei Zilizoidhinishwa 
  2022/23 2023/24 2024/25 2025/26 
Umwagaji wa Maji Taka                                 1,000          1,000          1,250          1,500  
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__________ 
 

JEDWALI LA PILI 
__________ 

 
(Limetengenezwa chini ya 3(c)) 

 
MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (KIASI SHILINGI MILIONI) 

 
Na. Maelezo ya Mradi 2023/24 2024/25 2025/26 

1 Uchimbaji na ufungaji wa Pampu 10- 
kwa mwaka zenye uwezo kuanzia 
20m3/saa, Casings za DN 150mm.  
excavation and backfilling of trenches 
within and off-grid area 

1,731.39 1,923.70 2,266.97 

2 Ununuzi wa GPS 8, simu 48 na 
programu ya GIS 

35.00 5.00 5.00 

3 Ununuzi wa  DN 15 mita za maji za 
malipo ya kabla daraja C (8,400 pcs kwa 
mwaka) 

1,050.00 1,050.00 1,050.00 

4 Ubadilishaji wa mita za maji 6,000 chini 
ya usajili kwa kufunga mita za maji 
daraja C za DN 15mm. (mita 4,936 
mwaka 2023/24 na mita 3,040 mwaka 
2024/25 na mita 3,040 kwa mwaka 
2025/26) 

617.00 380.00 380.00 

5 Ununuzi wa zana za kufanyia kazi (Gari 
1- CC 2400 double cabin (mwaka wa 
pili), Pikipiki 12 kila mwaka12, welding 
machines, Pampu za kumwagilia, Spana 
toolbox, fimbo kwa ajili ya kuzibua maji 
taka) 

142.00 155.00 180.00 
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Na. Maelezo ya Mradi 2023/24 2024/25 2025/26 

6 Upanuzi wa mabomba ya maji PN 10, 
DN 75mm to 150mm kwenye maeneo 
mapya ya Nzuguni 8.5, Mkonze 5.3, 
Miganga 4.5, Ilazo Extension 3.6, 
Ndachi 4.2, Kikuyu 4.7, Mkonze 5.3, 
Mipango 3.3, Miyuji 7.7 Mapinduzi 5.0, 
Kinyambwa Extension 4.6, Msalato 3.0, 
Ntyuka 2.7, Mpamaa 3.4, Swaswa 4.0, 
Msangalale/Njedengwa 2.9, Chidachi 
2.5, Mkalama 1.0, Ihumwa 5.3, Iyumbu 
3.1, Mbwanga 2.1, Nala 4, Michese 3.7, 
Kongwa 15km, Bahi 20km, Chamwino, 
20km, Kibaigwa 24km kwa ajili ya 
kuunga wateja 2,100 kwa urefu wa km 
40 kwa mwaka 2023/24, km 53 kwa 
mwaka 2024/25, na km 87 kwa mwaka 
2025/26 

2,047.00 2,673.85 4,389.15 

7 Ukarabati miundombinu chakavu ya 
maji km 96 maeneo ya Mji mpya km 6, 
Kikuyu Kaskazini km1 Miyuji, Mpamaa 
& Mlimwa C km23, Kongwa km23, 
Bahi km3, Chamwino km 5, Kibaigwa 
km13, Mkalama km 6, Msalato km 3, 
Madukani km5, Majengo km2, Image 
km3, na NHC Iringa Road km3 kwa 
mabomba ya ujazo wa DN 63mm - DN 
160mm, PN 10 kwenda umbali wa km 
18 mwaka 2023/24, km 39 mwaka 
2024/25, na km 39 mwaka 2025/26. 

950.19 2,000.00 2,000.00 

8 Ukarabati wa mabomba ya maji taka 
kwa jumla ya urefu wa km 2.5. Bahiroad 
km 0.8, Area A km 0.7), Uhindini km 
0.5, Makole km 0.4 na Mjini kati 0.4km 
kwa mabomba yenye upana kuanzia DN 
100mm - DN 160mm, PN 6 kwenda 
urefu wa km1 mwaka 2024/25, na km 
1.5km kwa mwaka 2025/26 

- 257.90 386.84 

 
Jumla 6,572.58 8,445.44 10,657.96 
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____________ 
 

JEDWALI LA TATU 
____________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3 (e)) 

 
VIASHIRIA VYA UTENDAJI 

Maelezo Kizio Lengo la Utendaji 
2023/24 2024/25 2025/26 

Asilimia ya Idadi ya watu inayofikiwa na 
huduma ya maji 

% 85 90 95 

Maunganisho mapya ya majisafi No. 8,400 8,400 8,400 
Maunganisho mapya ya majisafi No. 216 216 1,000 

Upotevu wa Maji % 27 26 25 
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja % 100 100 100 

Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato % 98 98 98 
 
 

___________ 
 

JEDWALI LA NNE 
__________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f)) 

 
MAPATO YANAYOHITAJIKA 

 
Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (Tshs "000") 
Maelezo Makisio 

2023/24 2024/25 2025/26 
Gharama za Uzalishaji 8,632,789 9,230,635 10,889,108 

Gharama za Usambazaji 7,872,673 8,921,344 10,794,827 
Gharama za huduma ya Mati Taka 541,764 655,534 793,196 

Gharama za Kiiutumishi 7,108,628 7,317,853 7,645,693 
Gharama za Kiutawala 4,206,917 4,315,691 4,473,450 

Gharama za Matangazo 544,679 568,372 593,835 
Gharama za Matukio na Ufadhili 51,233 60,425 61,670 

Gharama za Bodi 145,900 152,291 158,961 
Gharama za Utunzaji wa Fedha 47,597 457,385 51,858 

Jumla ya Gharama za Uendeshaji na 
Matengenezo  

29,152,180 31,679,530 35,462,598 

Return on Investment 1,059,491 740,464 614,598 
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Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (Tshs "000") 
Maelezo Makisio 

2023/24 2024/25 2025/26 
Uchakavu 8,318,443 11,881,550 16,437,714 

Mapato Yote Yanayohitajika  38,530,114 44,301,544 52,514,910 
Ondoa:       

Mapato mengineyo 6,238,098 6,865,961 7,559,087 
Mapato Kutokana na Mauzo ya Maji  32,292,016 37,435,583 44,955,823 

 
 
 
 
Dodoma,                    JAMES A MWAINYEKULE, 

.............................,2023                  Mkurugenzi Mkuu 
 
 
 
 
 


